Sáng ngày 3-9, trường THCS Tây Sơn (Thành phố Thái Bình) tổ chức khai giảng năm học 2016 – 2017 và đón Bằng công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia. Tới dự có đồng chí Đỗ Đình An - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố Thái Bình.
Đồng chí Đỗ Đình An - Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố Thái Bình (thứ hai từ trái sang) tặng hoa chúc mừng.
Học sinh tham dự lễ khai giảng tại trường THCS Tây Sơn.
Năm học qua, trường THCS Tây Sơn giữ vững danh hiệu Tập thể lao động xuất sắc. Kết quả thi tốt nghiệp và đỗ vào các trường THPT công lập xếp thứ 3 Thành phố. Trong các cuộc thi đội tuyển cấp quốc gia, cấp tỉnh, thành phố, tỷ lệ học sinh đều đạt giải khá cao. Trong ngày khai giảng năm học mới, nhà trường vinh dự đón Bằng công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia.
Lễ trao nhận Bằng công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia.
Năm học 2016 – 2017, trường THCS Tây Sơn tiếp tục đẩy mạnh phong trào thi đua “Hai tốt”, thực hiện hiệu quả phong trào “Nhà giáo mẫu mực, học sinh chăm ngoan, môi trường giáo dục lành mạnh” xứng đáng "Tập thể lao động xuất sắc".
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...