Sáng 9-8 , Hội khuyến học tỉnh Thái Bình tổ chức hội nghị tập huấn triển khai Đề án 281 của Chính phủ, giai đoạn 2016 - 2020. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo xây dựng Xã hội học tập tỉnh tới dự.
Hội nghị triển khai Đề án 281 của Chính phủ giai đoạn 2016 - 2020
Đề án “Xây dựng XHHT giai đoạn 2016 - 2020” của Hội Khuyến học tỉnh ban hành có 8 nhiệm vụ và giải pháp cụ thể. Đó là: nâng cao nhận thức về mục đích, ý nghĩa, vai trò, lợi ích của việc xây dựng XHHT. Tổ chức các hoạt động học tập suốt đời thông qua các phương tiện thông tin đại chúng, thư viện, bảo tàng, nhà văn hóa, câu lạc bộ; củng cố, phát triển mạng lưới các cơ sở giáo dục, đẩy mạnh hình thức học tập từ xa, học qua mạng; xây dựng quy chế phối hợp giữa các cấp, các ngành, các tổ chức, doanh nghiệp trong quá trình xây dựng xã hội học tập.
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo xây dựng Xã hội học tập tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Các mô hình học tập cộng đồng cần được nhân rộng - Ảnh st
Tại hội nghị đã triển khai kế hoạch nhân rộng các mô hình “Gia đình học tập - Dòng họ học tập - Cộng đồng học tập - Đơn vị học tập” ra phạm vi toàn tỉnh.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...