Sáng 14-5, Đại học Thái Bình tổ chức "Ngày hội tư vấn tuyển sinh – giáo dục nghề nghiệp năm 2016". Ông Nguyễn Hoàng Giang - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình tới dự.
Ngày hội tư vấn tuyển sinh – giáo dục nghề nghiệp năm 2016 tại trường Đại học Thái Bình.
Hơn 1.000 học sinh đến từ 20 trường THCS trên địa bàn tỉnh Thái Bình đã được tìm hiểu sâu hơn về mô hình đào tạo nghề 9+ dành cho đối tượng đã tốt nghiệp THCS.
Ông Nguyễn Hoàng Giang – Phó Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại Ngày hội tư vấn tuyển sinh – giáo dục nghề nghiệp năm 2016.
Phát biểu chỉ đạo tại chương trình, ông Nguyễn Hoàng Giang – Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu trường Đại học Thái Bình tiếp tục triển khai kế hoạch giảng dạy học tập theo lộ trình nhà trường đã đề ra. Đối với hệ 9+ cần tập trung làm tốt một số nội dung: cần có chương trình giảng dạy cụ thể, riêng biệt phù hợp với đối tượng học sinh 9+; chuẩn bị cơ sở vật chất, đội ngũ giáo viên, đặc biệt là giáo viên chủ nhiệm phải có trình độ, có tâm huyết, yêu nghề, có kinh nghiệm giảng dạy và quản lý đối tượng học sinh 9+; xây dựng chương trình giảng dạy kết hợp lý thuyết và thực tiễn phù hợp với lứa tuổi của các em; tổ chức chương trình hoạt động ngoại khóa và quản lý chặt chẽ các em học sinh ngoài giờ học.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Hoàng Giang cũng đề nghị các sở, ban, ngành tiếp tục hỗ trợ trường Đại học Thái Bình trong công tác giảng dạy, học tập.
Học sinh đến từ 20 trường THCS trên địa bàn tỉnh Thái Bình thăm mô hình đào tạo tại trường Đại học Thái Bình.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...