Sáng ngày 28-1, ngành GD&ĐT Thái Bình sơ kết học kỳ 1 cấp tiểu học năm học 2015-2016.
Các đại biểu tham dự hội nghị.
Điểm nổi bật nhất của giáo dục tiểu học Thái Bình trong học kỳ 1 năm học 2015-2016 là duy trì vững chắc kết quả của phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi, các tiêu chí được giữ vững và có nhiều tiến bộ, là năm học thứ 5 được Bộ GĐ&ĐT công nhận đạt chuẩn phổ cập phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi mức độ 2. Toàn tỉnh đã vận động được trên 1.300 trẻ khuyết tật học hòa nhập, học sinh chính sách có hoàn cảnh khó khăn được quan tâm giúp đỡ, cơ sở vật chất trường học, cảnh quan sư phạm bước đầu được đổi mới, nhiều trường duy trì tốt phong trào : “Xanh – sạch – đẹp – an toàn – thân thiện”.
Học kỳ 2, giáo dục Tiểu học Thái Bình tiếp tục đẩy mạnh “ Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, thực hiện “Đổi mới căn bản toàn diện” sự nghiệp giáo dục và đào tạo, xây dựng trường học thân thiện học sinh tích cực, giữ vững và nâng cao hơn nữa các tiêu chí về phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi. Thái Bình phấn đấu là tỉnh đầu tiên trong cả nước đạt chuẩn phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi mức 3 trong năm 2016.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...