Sáng 23-1, Trường Tiểu học Kỳ Bá Thành phố tổ chức Hội thi “Giáo viên chủ nhiệm lớp giỏi” cấp trường, năm học 2015-2016. Đây là Hội thi điểm cấp thành phố.
Giáo viên tham gia phần thi hiểu biết.
Tham gia hội thi là các cô giáo đang là chủ nhiệm của các khối lớp được tổ chuyên môn lựa chọn. Mỗi cô giáo tham gia 4 phần thi đó là các phần thi: Hồ sơ giáo viên chủ nhiệm, thi hiểu biết, thi kế chuyện về công tác chủ nhiệm và phần thi ứng xử. Mỗi cô giáo đem đến cho hội thi những câu chuyện cảm động về tình thầy trò.
Hội thi tạo điều kiện cho giáo viên thể hiện năng lực, trăn trở với nghề, thực hiện có hiệu quả giáo dục học sinh và nhân rộng điển hình tiên tiến. Thông qua đó, hội thi giúp đánh giá năng lực giáo viên chủ nhiệm lớp. Đồng thời, hội thi nhằm nâng cao chất lượng giáo dục, đáp ứng yêu cầu đổi mới của giáo dục hiện nay với mục tiêu không chỉ dạy văn hóa mà còn giáo đục đạo đức và hình thành nhân cách cho mỗi học sinh.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...