Sáng ngày 7-11, trường Đại học Thái Bình tổ chức lễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp cho sinh viên các lớp Đại học 7, Cao đẳng 14 và Cao đẳng nghề khóa 6.
Lễ trao bằng tốt nghiệp tại Đại học Thái Bình
Với mục tiêu xây dựng Trường Đại học Thái Bình phát triển theo hướng đa cấp, đa ngành, theo định hướng nghề nghiệp ứng dụng, ngày càng hoàn thiện, hiện đại, trong toàn khóa học, nhà trường đã tích cực đổi mới nội dung chương trình phù hợp với đối tượng đào tạo, xây dựng nề nếp kỷ cương. Trường tích cực đổi mới cách dạy, cách học, cách đi thực tế, cách quản lý, tăng cường khả năng tự học, tự đào tạo, hình thành các kỹ năng cho học sinh, sinh viên.
Sau khi xét kết quả học tập và rèn luyện toàn khóa, năm 2015, trường Đại học Thái Bình công nhận và cấp bằng tốt nghiệp cho 284 sinh viên hệ Đại học khóa 7, 182 sinh viên hệ cao đẳng khóa 14 và 161 sinh viên hệ cao đẳng nghề khóa 6. Trong đó, 4% sinh viên tốt nghiệp loại giỏi, 49% sinh viên tốt nghiệp loại khá.
Thu Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...