Chiều ngày 22-10, trường Đại học Thái Bình phối hợp với Học viện Nông nghiệp Việt Nam tổ chức lễ khai giảng khóa đào tạo Thạc sĩ khóa 2015-2017 chuyên ngành Quản lý Kinh tế. Tiến sĩ Nguyễn Hoàng Giang - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Hiệu trưởng trường Đại học Thái Bình tới dự.
Khai giảng khóa học thạc sĩ quản lý kinh tế tại Trường Đại học Thái Bình
Khóa học Thạc sĩ chuyên ngành quản lý kinh tế có 32 học viên là những cán bộ đang công tác tại các cơ quan, đơn vị trên địa bàn tỉnh. Đây là khóa học liên kết đào tạo trình độ sau Đại học đầu tiên giữa trường Đại học Thái Bình với Học viện Nông nghiệp Việt Nam. Đánh dấu bước trưởng thành trong đào tạo và liên kết đào tạo của trường Đại học Thái Bình.
Tiến sĩ Nguyễn Hoàng Giang - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Hiệu trưởng Trường Đại học Thái Bình phát biểu trong lễ khai giảng
Phát biểu tại lễ khai giảng, tiến sĩ Nguyễn Hoàng Giang – Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị các học viên nắm chắc mục tiêu đào tạo, thực hiện tốt quy chế của 2 nhà trường, tích cực học tập, nghiên cứu, vận dụng kiến thức vào công tác và quản lý ở cơ quan, đơn vị. Đồng chí cũng đề nghị, trường Đại học Thái Bình chuẩn bị đủ cơ sở vật chất, chọn cử giảng viên có kinh nghiệm tham gia giảng dạy và hướng dẫn luận văn Thạc sĩ cho các học viên. Đối với Học viện Nông nghiệp cần tổ chức đào tạo theo đúng quy định của Bộ GD& ĐT để đảm bảo chất lượng đào tạo.
Thu Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...