Thống kê của các bệnh viện trên địa bàn tỉnh cho thấy, tỷ lệ người mắc hội chứng rối loạn tiền đình đến khám sớm mới chỉ đạt khoảng 30%. Việc thiếu hiểu biết về bệnh và chậm trễ trong điều trị gây hậu quả nghiêm trọng với sức khỏe bệnh nhân.
Trong khi đó, hiện nay việc điều trị hội chứng hội chứng rối loạn tiền đình đã có rất nhiều tiến bộ. Có những nhóm thuốc điều trị tích cực giúp giảm nhanh và hiệu quả các triệu chứng, song song với sự hiện đại của trang thiết bị máy móc giúp chẩn đoán sớm, chính xác nguyên nhân của hội chứng tiền đình để có phương pháp chữa khỏi triệt để.
Bởi vậy, người mắc hội chứng tiền đình cần đến khám đúng chuyên khoa để được chẩn đoán, tư vấn phù hợp. Khi xác định mắc rối loạn tiền đình, cần tuân thủ hướng dẫn của bác sĩ, sử dụng thuốc đúng và đủ liều.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...