Thời tiết diễn biến bất thường khiến bệnh truyền nhiễm ở trẻ em đang có xu hướng gia tăng. Các bậc cha mẹ phải hết sức quan tâm để chủ động phòng ngừa và bảo vệ sức khỏe cho trẻ.
Ghi nhận tại khoa Truyền nhiễm, Bệnh viện Nhi Thái Bình, trong vòng hơn 1 tháng nay, số trẻ mắc cúm và sởi tăng lên đáng kể. Riêng bệnh cúm mùa đã có 110 ca, sởi 26 ca. Các bệnh khác như tay chân miệng, viêm màng não, vẫn có trẻ nhập viện nhưng không nhiều.
Để phòng bệnh cho trẻ, các bác sĩ khuyến cáo, cha mẹ cần đưa trẻ đi tiêm chủng đầy đủ, đúng lịch. Thường xuyên vệ sinh đường mũi, họng, mắt hàng ngày cho trẻ. Hạn chế cho trẻ đến những nơi tập trung đông người, tránh tiếp xúc với người nghi ngờ mắc bệnh. Khi sức khỏe của trẻ có những dấu hiệu bất thường, cần được đưa đến cơ sở y tế để khám, điều trị và cách ly kịp thời.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...