Theo Bệnh viện Phong Da liễu Văn Môn, những năm trở lại đây, các bệnh ngoài da có xu hướng gia tăng, nhất là ở khu vực nông thôn. Bình quân một ngày bệnh viện có khoảng 50 lượt người bệnh đến khám da liễu, thời gian cao điểm có thể lên tới trên 80 bệnh nhân.
Những loại bệnh thường gặp là viêm da tiếp xúc, nấm da, vẩy nến,... Nguyên nhân chính là do môi trường sống bị ô nhiễm, nguồn nước chưa hợp vệ sinh hoặc do thời tiết. Bên cạnh đó, người dân chưa có hiểu biết về bệnh ngoài da, còn chủ quan trong việc phòng và điều trị bệnh cũng khiến cho bệnh ngoài da dễ lây lan. Theo các bác sĩ, phòng bệnh cho da quan trọng nhất là cần vệ sinh da sạch sẽ hằng ngày. Khi tiếp xúc với chất độc hại phải đeo khẩu trang và mặc quần áo bảo hộ lao động. Môi trường sống cần trong sạch, ít bụi. Nếu thấy có những dấu hiệu bất thường về da, hoặc nghi ngờ bị bệnh về da, nên đi khám bác sĩ chuyên khoa da liễu để phát hiện sớm, điều trị đúng. Không tự ý dùng thuốc vì có thể gây ra biến chứng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...