Toàn tỉnh hiện có 289 cơ sở y tế tư nhân tham gia mạng lưới KCB. Trong đó có 4 bệnh viện, 27 phòng khám đa khoa và 175 phòng khám chuyên khoa.
Hàng năm, mạng lưới khám chữa bệnh ngoài công lập đạt số lượt khám bình quân hơn 280 nghìn lượt, trong đó 126 nghìn lượt khám BHYT. Để tiếp tục nâng cao chất lượng KCB ngoài công lập, Sở Y tế tổ chức liên tục các khóa đào tạo ngắn hạn như bồi dưỡng cập nhật kiến thức, kỹ năng, thái độ của y bác sĩ, đào tạo lại, đào tạo theo nhiệm vụ chỉ đạo tuyến, đào tạo chuyển giao kỹ thuật và các khóa đào tạo chuyên môn nghiệp vụ khác của ngành y tế. Mặt khác, ngành có đánh giá chất lượng hoạt động của các cơ sở theo từng năm, từng giai đoạn và có ghi nhận, khen thưởng như các cơ sở công lập.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...