Thực hiện đề án Bệnh viện vệ tinh chuyên ngành phẫu thuật tim mạch lồng ngực giai đoạn 2013 – 2020, đoàn chuyên gia của Bệnh viện E vừa có buổi làm việc với Bệnh viện Đa khoa (BVĐK) tỉnh Thái Bình về việc hỗ trợ chuyển giao kỹ thuật phẫu thuật lồng ngực.
Đoàn chuyên gia Bệnh viện E đã đến phòng mổ tim của Bệnh viện Đa khoa tỉnh quan sát, kiểm tra các điều kiện cơ sở vật chất, trang thiết bị, nguồn nhân lực và trực tiếp hướng dẫn kíp mổ của Bệnh viện Đa khoa tỉnh thực hiện ca phẫu thuật lồng ngực ngay tại Khoa Gây mê hồi sức.
Thời gian tới, Bệnh viện E sẽ tiếp tục hỗ trợ và chuyển giao kỹ thuật cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh để sớm thành lập Trung tâm tim mạch, giúp người dân Thái Bình được hưởng dịch vụ y tế chất lượng cao mà không phải chuyển tuyến trên.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...