Hiện nay, dịch sốt xuất huyết ( SXH) đang diễn biến phức tạp trên toàn quốc. Tại huyện Thái Thụy đã có 17 ca mắc trong đó 3 ca xét nghiệm dương tính với sốt xuất huyết. Trước tình hình đó, vào sáng ngày 1/8 Ban Chỉ đạo phòng chống dịch huyện Thái Thụy họp triển khai kế hoạch phòng chống dịch sốt xuất huyết trên địa bàn huyện.
Trọng tâm là làm tốt công tác tuyên truyền, phổ biến các biện pháp phòng chống dịch SXH tới mọi người dân; giám sát chặt chẽ những ca mắc SXH kể cả những ca nghi ngờ; tổ chức tập huấn cho các cán bộ và chuyên môn kỹ thuật trong giám sát, phòng chống dịch; chuẩn bị đầy đủ thuốc men, hóa chất, trang thiết thị, kinh phí để sẵn sàng ứng phó một các hiệu quả với dịch SXH. Tổ chức lễ phát động Chiến dịch tổng vệ sinh môi trường phòng chống dịch bệnh tại xã Thụy Xuân là xã hiện đang có ổ dịch.
Mục tiêu là không để dịch lây lan rộng, hạn chế thấp nhất tử vong do dịch.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...