Bệnh viện ( BV) Phụ sản Thái Bình triển khai nhiều giải pháp cụ thể nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ, đáp ứng sự hài lòng của người bệnh. Trong đó, coi việc tập trung phát triển kỹ thuật sản khoa chuyên sâu là nhiệm vụ quan trọng hàng đầu.
BV không ngừng bổ sung thêm trang thiết bị, phương tiện mới, hiện đại, đồng thời kêu gọi thu hút đầu tư máy móc theo phương thức xã hội hóa. Cán bộ y bác sĩ bệnh viện chú trọng thực hiện các đề tài nghiên cứu và ứng dụng khoa học công nghệ thuộc lĩnh vực sản phụ khoa phục vụ việc khám chữa bệnh.
Hiện BV đã thực hiện được nhiều kỹ thuật mới như kỹ thuật đẻ không đau cho sản phụ có yêu cầu thông qua phương pháp gây tê ngoài màng cứng; kỹ thuật mổ nội soi các bệnh về sản khoa, phụ khoa; phương pháp chữa vô sinh được thực hiện từ năm 2016. Bệnh viện cũng thường xuyên tổ chức giám sát, tìm hiểu nhu cầu của tuyến dưới về kỹ thuật, trang thiết bị và trợ giúp khi cần thiết.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...