Trong 6 tháng năm 2017, bệnh viện Tâm thần tỉnh tiếp nhận khoảng 14.000 lượt bệnh nhân đến khám và điều trị, tăng 30% so với cùng kỳ.
Trong đó, tổng số ca điều trị nội trú là 2.000 lượt người. Chỉ có 43 trường hợp bệnh nhân phải chuyển tuyến trên. Bệnh viện duy trì và thực hiện nghiêm túc các quy chế chuyên môn, phát triển hoạt động cận lâm sàng phục vụ cho chẩn đoán như điện não đồ, điện tim, lưu huyết não...Tăng cường công tác phối hợp với các đơn vị y tế thông qua tổ chức hội chẩn. Nhiều bệnh nhân nặng đã được chẩn đoán đúng, kịp thời, có phác đồ điều trị phù hợp, không phải chuyển tuyến trên.
Bên cạnh đó, xác định công tác chăm sóc, phục vụ người bệnh toàn diện là giải pháp quan trọng để nâng cao chất lượng điều trị, các cán bộ, nhân viên y tế của BV luôn chấp hành nghiêm túc các nguyên tắc đúng giờ, đúng hẹn, tôn trọng bệnh nhân, hết lòng chăm sóc người bệnh như người thân của mình.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...