Từ đầu năm đến nay, Bệnh viện Lao và bệnh Phổi Thái Bình tiếp nhận hơn 2.800 lượt người đến khám và điều trị. Trong đó có 1.400 lượt bệnh nhân điều trị nội trú và 200 ca phải chuyển tuyến trên.
Chăm sóc bệnh nhân tại Bệnh viện Lao và bệnh Phổi Thái Bình.
Bệnh viện tập trung đầu tư cơ sở vật chất và mua sắm trang thiết bị, đưa vào sử dụng hệ thống máy móc tiến tiến như hệ thống nội soi phế quản ống mềm, máy xét nghiệm Gene Xpert, máy nuôi cấy lỏng MGIT BACTEC. Đồng thời, thường xuyên cử cán bộ đi học tập kinh nghiệm tại Bệnh viện Lao và bệnh Phổi T.Ư.
Song song với đó, bệnh viện cũng tăng cường công tác kiểm tra giám sát và quản lý bệnh nhân lao điều trị theo phác đồ tại cộng đồng, theo dõi chặt chẽ việc dùng thuốc của bệnh nhân. Rà soát các bệnh nhân nghi lao kháng thuốc để tư vấn, vận động lấy bệnh phẩm chẩn đoán. Nâng cao hiệu quả công tác chỉ đạo tuyến trong chương trình phòng chống lao tại cộng đồng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...