Mỗi ngày, Khoa Phục hồi chức năng (PHCN) Bệnh viện Nhi Thái Bình tiếp nhận khoảng 40 - 60 trẻ đến khám và điều trị.
Những dạng bệnh chủ yếu là bại não, liệt nửa người, liệt dây thần kinh số 6 và số 7. Với mỗi bệnh nhân, các bác sĩ đều đồng hành cùng gia đình của trẻ trong quá trình phục hồi chức năng, thông qua chương trình tư vấn, giáo dục sức khỏe thường kỳ, hướng dẫn các bài tập, cách bế ẵm, đặt tư thế đúng cho trẻ.
Trẻ được phục hồi chức năng bằng kỹ thuật tạo thuận vận động, phối hợp với dụng cụ trợ giúp, dụng cụ chỉnh hình. Phương pháp vật lý trị liệu như hồng ngoại, điện phân dẫn thuốc, laser công suất thấp... được sử dụng thường xuyên. Với trẻ có vấn đề về ngôn ngữ, các bác sĩ sử dụng bài tập vận động môi miệng và ngôn ngữ trị liệu nhằm luyện cho trẻ khả năng hiểu và diễn đạt bằng lời nói. Trẻ được hướng dẫn từ những sinh hoạt hàng ngày đến mục tiêu tăng tính tự lập tối đa, giúp trẻ nhanh chóng hòa nhập cộng đồng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...