9 tháng năm 2016, toàn tỉnh không xảy ra dịch lớn, dịch nguy hiểm. Chương trình phòng chống HIV/AIDS, điều trị nghiện dạng thuốc phiện bằng Methadone, công tác đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm thực hiện hiệu quả. Các đơn vị khám chữa bệnh đáp ứng tốt nhiệm vụ chuyên môn.
Trong 3 tháng cuối năm, Ban Chỉ đạo chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân tiếp tục chỉ đạo các đơn vị y tế thực hiện tốt việc phát hiện, điều trị đáp ứng dịch, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh. Trung tâm phòng chống HIV/AIDS tăng cường truyền thông về BHYT cho người nhiễm HIV. Triển khai điểm cấp phát thuốc Methadone tại các huyện. Chi cục VSATTP đẩy mạnh việc kiểm tra, hậu kiểm an toàn thực phẩm tại các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm trên địa bàn. Giám sát ngộ độc thực phẩm và bệnh truyền qua thực phẩm, xử lý kịp thời khi có ngộ độc thực phẩm xảy ra.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...