Hiện nay, Bệnh viện Tâm thần Thái Bình đang quản lý, điều trị cho hơn 7.300 bệnh nhân tâm thần tại cộng đồng.
Điều trị cho bệnh nhân tại Khoa Thần kinh tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Thái Bình.
Trong đó, bệnh nhân tâm thần phân liệt chiếm 60%, còn lại là người bệnh động kinh. Những bệnh nhân này đều được trạm y tế cấp phát thuốc miễn phí mỗi tháng 2 lần, kết hợp thăm khám sức khỏe định kỳ.
Bệnh viện Tâm thần tỉnh tăng cường rà soát số bệnh nhân trên địa bàn, tiếp tục hướng dẫn cho các cán bộ chuyên trách xã, phường, thị trấn phương pháp chăm sóc sức khỏe tâm thần cộng đồng.
Ngoài ra, Bệnh viện cùng duy trì thực hiện tốt công tác truyền thông nâng cao nhận thức cho người dân về sức khỏe tâm thần, không phân biệt kì thị với bệnh nhân tâm thần. Đồng thời, giúp người dân biết cách phát hiện kịp thời các triệu chứng khởi phát, tái phát của bệnh tâm thần để đưa người bệnh đi khám và điều trị kịp thời.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...