Trong năm qua, nhiều kỹ thuật mới, kỹ thuật cao được các bệnh viện tại tỉnh Thái Bình áp dụng nhằm nâng cao chất lượng khám, chẩn đoán và điều trị.
Bệnh viện Đại học Y dược Thái Bình áp dụng công nghệ tiên tiến trong chữa bệnh.
Trong đó, Bệnh viện Đa khoa tỉnh triển khai 15 kỹ thuật mới gồm tán sỏi ngược dòng bằng laser, cắt thùy gan phải, cắt đại tràng nội soi, Tổng số ca đã thực hiện năm 2015 là 853 ca. Bệnh viện tiếp tục phấn đấu đạt mục tiêu nâng hạng bệnh viện lên bệnh viện hạng I.
Các bệnh viện khác như bệnh viện Nhi, bệnh viện Đại học Y dược và các bệnh viện tuyến huyện cũng tăng cường đưa máy móc, trang thiết bị hiện đại vào phục vụ công tác khám chữa bệnh. Những kỹ thuật chuyên sâu trở thành thường quy đã giúp các bệnh nhân nặng không phải chuyển tuyến lên bệnh viện trung ương, giảm chi phí điều trị cho người bệnh. Đồng thời, các bệnh viện cũng chú trọng bồi dưỡng trình độ chuyên môn của y bác sĩ để đáp ứng kịp thời với các thiết bị tiên tiến, tạo niềm tin, uy tín với bệnh nhân.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...