Sáng ngày 2/11, Sở LĐTB&XH tỉnh phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Thành phố Thái Bình tổ chức khám sàng lọc cho 31 trẻ em sứt môi, hở vòm miệng trong toàn tỉnh.
Đối tượng lựa chọn khám sàng lọc lần này là trẻ em sứt môi từ 6 tháng tuổi, nặng 8kg trở lên; trẻ em bị hở vòm miệng từ 18 tháng tuổi, nặng 10kg trở lên. Các đối tượng này không bị mắc các bệnh tim mạch, phổi, suy dinh dưỡng nặng, hen suyễn, sốt cao hoặc các bệnh nội khoa khác.
Qua khám sàng lọc, 21 cháu đủ điều kiện sẽ được giới thiệu đi phẫu thuật tại Bệnh viện Hữu nghị Việt Nam – Cu Ba. Chương trình khám sàng lọc và phẫu thuật lần này do tổ chức Operation Smile (tổ chức phẫu thuật nụ cười) Việt Nam tài trợ thông qua Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam. Đây là lần khám sàng lọc thứ 3 trong năm 2014, 2 lần trước đã giới thiệu được 24 cháu, trong đó có 16 cháu được phẫu thuật.
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...