Ngày 8/10 bắt đầu Đợt 1 của Chiến dịch tiêm vắc xin Sởi – Rubella cho trẻ từ 1-14 tuổi.
Ảnh minh họa
Đợt 1 của Chiến dịch, toàn tỉnh có trên 152.700 trẻ từ 1-5 tuổi được tiêm chủng. Đây là Chiến dịch với số lượng trẻ được tiêm chủng đông. Do vậy, các huyện, thành phố đã chia các xã, phường, thị trấn theo cụm, bố trí lịch tiêm hợp lý. Mỗi cụm có một đội cấp cứu lưu động của bệnh viện để hỗ trợ kỹ thuật cho cơ sở khi có tình huống xảy ra phản ứng sau tiêm. Mục tiêu của Chiến dịch: Phấn đấu có 95% số trẻ từ 1 – 14 tuổi được tiêm vắc xin Sởi – Rubella phòng bệnh.
Khánh Giang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...