Chào mừng kỷ niệm 92 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, sáng 11/3, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình phối hợp với Nhà văn hoá thiếu nhi tỉnh tổ chức Lễ khai mạc giải bóng bàn thiếu niên, nhi đồng lần thứ 5 năm 2023.
Tham dự giải có gần 60 vận động viên, huấn luyện viên đến từ 7 huyện, thành phố. Thi đấu ở 3 nội dung: đơn nam, đơn nữ, đôi nam nữ ở các độ tuổi từ 9 – 12 tuổi; 13 – 15 tuổi theo thể thức chia bảng thi đấu vòng tròn tính điểm. Giải đấu được tổ chức nhằm tạo sân chơi lành mạnh cho các em thiếu niên, nhi đồng trong tỉnh, góp phần phát triển con người toàn diện về trí tuệ, thể chất, tinh thần. Qua đó đánh giá phong trào tập luyện TDTT nói chung và môn bóng bàn nói riêng dành cho thiếu niên, nhi đồng.
![]() | ![]() |
Với tinh thần quyết tâm cao của các vận động viên, giải đấu sẽ tạo được những pha bóng hay, đường bóng đẹp, những trận đấu sôi nổi, kịch tính, để lại ấn tượng trong lòng khán giả.
Vũ Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...