Chiều 3/3, tại Nhà thi đấu Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh tổ chức Giải thể thao học sinh phổ thông năm học 2022 - 2023. Tới dự có các đồng chí: Trần Thị Bích Hằng – Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Vũ Ngọc Trì - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh.
![]() | ![]() |
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng và Cờ lưu niệm cho các đội tham gia giải đấu
Giải năm nay có sự tham gia của hơn 1400 vận động viên đến từ 46 đoàn được lựa chọn từ Hội khỏe phù đổng cấp trường, huyện, thành phố. Các vận động viên tham gia thi đấu ở 5 nội dung, gồm: điền kinh, bóng chuyền, bóng rổ, cầu lông và cờ vua.
![]() | ![]() |
Một số nội dung thi đấu diễn ra sau lễ khai mạc
Ngay sau kễ khai mạc diễn ra các trận thi đấu cầu lông đôi nam, đội nữ và đôi nam nữ. Với tinh thần thể thao “Đoàn kết, trung thực, cao thượng”, các vận động viên thi đấu nhiệt tình, cống hiến cho khán giải nhiều pha cầu đẹp mắt, giành thành tích cao nhất. Đây là hoạt động thể thao với quy mô lớn của tuổi trẻ học đường năm học 2022-2023 nhằm góp phần phát triển toàn diện Đức- Trí- Thể - Mỹ cho học sinh phổ thông trên địa bàn tỉnh.
Giải thể thao diễn ra từ ngày 3/3 đến hết ngày 5/3.
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...