Tính đến hết ngày 18/5, Đoàn thể thao Việt Nam liên tục bứt phá và dẫn dầu bảng xếp hạng, trong thành tích chung đó có đóng góp không nhỏ của VĐV đến từ Thái Bình.
Những cô gái vàng của đội tuyển đua thuyền Việt Nam
Như vậy, Đoàn thể thao Việt Nam đứng vững vị trí thứ nhất toàn đoàn với 276 tấm huy chương các loại, trong đó 126 Huy chương Vàng, 76 Huy chương Bạc và 74 Huy chương Đồng, tiếp tục đẫn đầu bản tổng sắp huy chương và bỏ xa các đoàn xếp sau.
VĐV Bùi Trường Giang của Thái Bình đạt HCV wushu tán thủ hạng 60kg
Trong thành tích chung đó, tính đến thời điểm này, các vận động viên của tỉnh Thái Bình tham gia thi đấu tại Sea games 31 ở các bộ môn đua thuyền, WUShU tán thủ, bóng chuyền nữ trong nhà, cầu lông, bơi lặn, cũng đã mang về cho Việt Nam 6 tấm huy chương vàng, 1 Huy chương Bạc và 1 Huy chương Đồng ở các bộ môn: đua thuyền, WUShU tán thủ và cầu lông, các môn cùng đồng đội như bóng chuyền nữ, bơi lặn cũng có đóng góp lớn trong các trận thi đấu.
Đây là những VĐV đã dày dặn kinh nghiệm và đã đạt nhiều huy chương vàng, huy chương bạc tại các giải thi đấu trong nước và quốc tế.
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...