Chiều ngày 15/5, tại Nhà thi đấu Cầu Giấy (Hà Nội), vận động viên (VĐV) Bùi Trường Giang người Thái Bình đã đạt huy chương vàng (HCV) wushu tán thủ hạng 60kg sau chiến thắng 2 hiệp trước võ sĩ của đoàn thể thao Indonesia.
Vận động viên Bùi Trường Giang đạt huy chương Vàng tại SEA Games 31
Được kỳ vọng sẽ đạt tấm HCV ở nội dung wushu tán thủ hạng 60kg, vận động viên sinh năm 1993, quê ở xã Song An (Vũ Thư) nhập cuộc đầy tự tin. Bên cạnh đó, với lợi thế sân nhà, vận động viên Bùi Trường Giang đã có những cú đánh chuẩn xác, áp đảo đối thủ, qua đó nhanh chóng đạt được thành tích cao nhất ở nội dung Wushu tán thủ hạng 60kg.
Bùi Trường Giang đạt HCV ở nội dung wushu tán thủ hạng 60kg
Đây là tấm huy chương thứ 6 của các VĐV quê Thái Bình trên đấu trường Đông Nam Á. Sau tấm HCV tại SEA Games 31, VĐV Bùi Trường Giang sẽ nghỉ ngơi trước khi trở lại nỗ lực tập luyện hướng tới Đại hội thể thao châu Á 2022.
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...