Nối tiếp thành công của môn đua thuyền Việt Nam, sáng 14/5, tại Trung tâm đua thuyền Hải Phòng, 2 VĐV đua thuyền của Thái Bình tại đội tuyển Rowing Việt Nam là Phạm Thị Thảo đã giành HCV ở nội dung: thuyền đôi hạng nặng mái chèo đôi và Hà Thị Vui giành huy chương vàng ở nội dung thuyền 4 hạng nhẹ mái chèo đơn.
Đúng như dự đoán của giới chuyên môn, niềm hy vọng vàng của rowing Việt Nam là Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang đã thi đấu xuất sắc nội dung thuyền đôi hạng nặng mái chèo đôi với kết quả vượt trội, bỏ xa các đối thủ để về đích đầu tiên. Riêng với VĐV Phạm Thị Thảo đây là chiếc Huy chương vàng thứ 3 tại Sea games 31
Tại nội dung thuyền 4 hạng nhẹ mái chèo đơn, dù gặp sự cạnh tranh quyết liệt của các đội tuyển nhưng VĐV Hà Thị Vui cùng đồng đội đã thi đấu hết sức mình để mang về cho Việt Nam thêm 1 Huy chương Vàng nữa. Với VĐV Hà Thị Vui đây là chiếc huy chương vàng thứ 2 tại Sea games 31
Như vậy, đội đua thuyền rowing nữ Việt Nam đã giành Huy chương Vàng ở các nội dung đã thi đấu, trong đó có đóng góp không nhỏ của 2 VĐV đến từ đua thuyền của Thái Bình
Hồng Thắm
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...