Sáng 17/3, Sở GD&ĐT Thái Bình tổ chức hội nghị Tổng kết Giải thể thao học sinh phổ thông cấp tỉnh năm học 2021-2022. Dự hội nghị có đồng chí Trần Thị Bích Hằng - Phó chủ tịch UBND tỉnh.
Hội nghị Tổng kết Giải thể thao học sinh phổ thông cấp tỉnh năm học 2021-2022
Giải thể thao học sinh phổ thông cấp tỉnh năm nay được tổ chức với 5 môn thi đấu gồm: Điền kinh, Bóng chuyền, Bóng rổ, Cầu lông và Cờ vua. Đây là 1 trong những nội dung của chương trình sức khoẻ học đường, là nhiệm vụ giáo dục quan trọng góp phần phát triển toàn diện cho học sinh. Giải thể thao đã thu hút 42 đoàn tham gia, 1.350 vận động viên cả 3 cấp học từ Tiểu học đến THPT. Trong suốt giải đấu, công tác phòng chống dịch và an ninh trật tự được bảo đảm.
Tại hội nghị, đồng chí Phó chủ tịch UBND tỉnh đã trao giải cho 1 số đơn vị đạt thành tích cao trong giải thi đấu.
Ngọc Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...