Sáng 11/2 , Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện Hưng Hà phối hợp với Phòng Giáo dục và đào tạo huyện tổ chức giải Bóng đá học sinh khối tiểu học tranh cúp VNPT Thái Bình lần thứ VIII năm 2022 và giải Bóng đá học sinh khối THCS tranh cúp Nước uống Duyên Hải lần thứ IV năm 2022.
Tham gia giải có 8 đội tuyển với gần 100 vận động viên được lựa chọn từ 8 cụm trường Tiểu học, THCS trong huyện. Hình thức thi đấu vòng tròn tính điểm, chọn ra đội Nhất, Nhì, Ba. Qua đó nhằm phát hiện và bồi dưỡng vận động viên xuất sắc cho đội tuyển bóng đá thiếu niên, nhi đồng tỉnh thời gian tới.
Đây là phong trào giáo dục thể chất trong trường học, giúp các em học sinh phát triển toàn diện về đức, trí, thể, mỹ và thực hiện hiệu quả Phong trào "Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại"./.
Lan Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...