Trong ngày 28/8, cũng là ngày thi đấu thứ 3 của Paralympic Tokyo 2020, các vận động viên Việt Nam không giành thêm huy chương nào cho dù đã thi đấu nỗ lực hết sức.
Sau khi vượt qua vòng loại, vào chiều tối 28/8, kình ngư Đỗ Thanh Hải về đích thứ 6 ở trận chung kết nội dung 100m bơi ếch nam, hạng thương tật SB5, với thành tích 1 phút 35 giây 68. Trong khi đó, kình ngư Trịnh Thị Bích Như về đích thứ 7 ở trận chung kết 100m bơi ếch nữ, hạng thương tật SB5 với thành tích 1 phút 53 giây 00. Mặc dù không giành được một trong ba vị trí cao nhất nhưng hai kình ngư này đã để lại ấn tượng đẹp với tinh thần thi đấu hết mình.
Ở môn điền kinh, vận động viên Cao Ngọc Hùng không thể bảo vệ thành công tấm huy chương đồng ở nội dung ném lao, hạng thương tật F57.
Trước đó, vào buổi sáng, vận động viên Nguyễn Thị Hải tranh tài ở nội dung ném đĩa của nữ hạng thương tật F57 và đứng thứ 8/12 vận động viên tham gia thi đấu nội dung này.
Như vậy, đến hết ngày 28/8, đoàn thể thao người khuyết tật Việt Nam nằm trong số 50 nước đã có huy chương với tấm huy chương bạc do đô cử Lê Văn Công giành được ở nội dung cử tạ hạng cân dưới 49 kg.
Nguồn TTXVN
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...