Olympic Tokyo 2020 là một kỳ Thế vận hội xanh với rất nhiều ý tưởng độc đáo đến từ nước chủ nhà Nhật Bản. Đáng chú ý nhất là ngọn đuốc năm nay, với biểu tượng 5 cánh hoa anh đào, để 5 ngọn lửa có thể chụm lại nhau, tượng trưng cho tinh thần thể thao và sự đoàn kết của người dân trên thế giới.
Thiết kế ngọn đuốc năm 2020 có chất liệu chính là nhôm và trong đó có tới 30% là vật liệu tái chế đã qua sử dụng. Ban Tổ chức Olympic Tokyo 2020 còn tuyên bố sẽ sử dụng 24,5 tấn nhựa tái chế trong việc chế tạo các bục đứng của vận động viên và những đồ vật khác phục vụ đại hội.
Không chỉ truyền tải tinh thần thể thao quật cường, mà Olympic Tokyo còn kêu gọi mọi người bảo vệ môi trường giữa bối cảnh biến đổi khí hậu đang ngày một khó lường.
Nguồn TTXVN
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...