Tối 26-12, tại Nhà thi đấu đa năng tỉnh Thái Bình đã diễn ra Lễ khai mạc Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Thái Bình lần thứ 9 - năm 2015.
Lễ khai mạc Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Thái Bình lần thứ 9.
Hội khỏe Phù đổng tỉnh Thái Bình lần thứ 9 thu hút gần 4.000 vận động viên đến từ 47 đoàn ,đại diện cho học sinh thuộc các huyện, thành phố và 39 trường THPT trong tỉnh . Các vận động viên tranh tài ở 9 môn thể thao gồm: Cầu lông, aerobic, đá cầu, cờ vua, bóng bàn, bóng chuyền, bóng rổ, điền kinh, và bóng đá. Hội khỏe Phù đổng diễn ra trong ba đợt từ ngày 19-12 đến 17-1-2016.
Màn đồng diễn múa cờ của các em học sinh tại lễ khai mạc.
Sau nghi thức khai mạc, 300 học sinh khối THCS huyện Đông Hưng đã cùng đồng diễn chương trình chào mừng Hội khỏe Phù đổng với chủ đề “Khỏe để xây dựng và bảo vệ tổ quốc”. Màn múa võ, múa cờ được dàn dựng công phu, nhuần nhuyễn. Qua đó, các em đã thể hiện ngọn lửa truyền thống của cha, ông; thể hiện khát vọng tuổi trẻ tỉnh nhà trong hành trình chinh phục tri thức vì ngày mai xây dựng quê hương đất nước .
Duy Khánh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...