Từ ngày 21- 29/11 , tại trường THCS Chu Văn An, ngành GD&ĐT huyện Vũ Thư ( Thái Bình) tổ chức Hội khỏe Phù Đổng năm học 2015 - 2016.
Các đội tham gia Hội khỏe Phù Đổng huyện Vũ Thư
Ngay sau lễ khai mạc, trong 2 ngày ( 21 và 22 / 11 ), 700 vận động viên thuộc 65 trường THCS và trường tiểu học của huyện Vũ Thư đã tham gia tranh tài sôi nổi ở các nội dung: bóng đá, bóng rổ, bóng bàn, bóng chuyền, đá cầu, cờ vua, cầu lông, Erobic, trong 2 ngày ( 28 và 29 /11) thi đấu 4 nội dung của môn điền kinh.
Môn thi đấu tại Hội khỏe Phù Đổng huyện Vũ Thư
Với tinh thần "Khoẻ để học tập, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc", các vận động viên tham gia thi đấu sôi nổi hào hứng , thu hút sự cổ vũ nhiệt tình của đông đảo cán bộ giáo viên học sinh. Thông qua Hội khỏe Phù Đổng, huyện Vũ Thư sẽ lựa chọn những vận động viên tiêu biểu tham gia thi đấu tại Hội khỏe Phù Đổng cấp tỉnh được tổ chức trong thời gian tới.
Linh Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...