Thực hiện kế hoạch thi đấu các môn thể thao trong chương trình Đại hội TDTT tỉnh Thái Bình lần thứ VII năm 2014, sáng ngày 12/7, tại Nhà Thể dục Thể thao tỉnh Thái Bình đã diễn ra lễ khai mạc Giải cầu lông tranh cúp Revilo lần thứ 6 và giải kéo co toàn tỉnh.
Giải đấu năm nay quy tụ gần 400 VĐV đến từ 17 đơn vị của các huyện, thành phố, các sở , ngành tham dự. Ở môn cầu lông, các vận động viên tham gia thi đấu ở các nội dung: đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ theo các lứa tuổi từ 31 – 40 , từ 41 – 50 , từ 51 – 55 và từ 56 tuổi trở lên.
Ở môn kéo co, các VĐV tranh tài ở 3 nội dung: đội nam, đội nữ, đội nam nữ phối hợp.
Ngay sau lễ khai mạc, các trận đấu đã diễn ra sôi nổi trong sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả. Đây là một trong chuỗi các hoạt động văn hóa thể thao nhằm mục đích đáp ứng nhu cầu hưởng thụ văn hóa, tinh thần của người dân trong tỉnh.
Vũ Hương
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...