Sáng 21/5, Thành phố Thái Bình tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang (LLVT) thành phố giai đoạn 2019 - 2024. Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ, ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ chỉ huy quân sự tỉnh. Đồng chí Hoàng Văn Thành, ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy dự Đại hội.
5 năm qua, phong trào thi đua quyết thắng LLVT thành phố đã phát triển toàn diện, có nhiều đổi mới, đạt kết quả vững chắc. LLVT thành phố đã phát động 6 phong trào thi đua, 22 đợt thi đua đột kích, cao điểm, phong trào thi đua có sức lan tỏa sâu rộng. Luôn hoàn thành tốt các mục tiêu, chỉ tiêu thi đua đã đề ra.
Giai đoạn tới, LLVT thành phố tiếp tục đổi mới và đẩy mạnh phong trào Thi đua quyết thắng. Hướng vào thực hiện thắng lợi nhiệm vụ trọng tâm của đơn vị. Tập trung nâng cao chất lượng tổng hợp, trình độ khả năng sẵn sàng chiến đấu và sức mạnh chiến đấu. Đổi mới công tác khen thưởng theo phương châm “Kịp thời, công khai, dân chủ, công bằng”. Phấn đấu hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Tại đại hội, 30 tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc được khen thưởng.
Thu Trang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...