Sáng 14/5, huyện Vũ Thư tổ chức Đại hội Thi đua quyết thắng Lực lượng vũ trang giai đoạn 2019-2024.
Giai đoạn 2019-2024, LLVT huyện Vũ Thư triển khai đồng bộ, toàn diện, hoàn thành tốt các nội dung, chỉ tiêu thi đua đề ra. Nổi bật Đảng bộ Quân sự huyện đã phát động 5 phong trào thi đua, 23 đợt thi đua đột kích và cao điểm, trong công tác tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ luôn hoàn thành 100% chỉ tiêu giao quân. Chất lượng huấn luyện 100% đạt yêu cầu, tỉ lệ khá giỏi đạt trên 75%. LLVT huyện đã có 491 tập thể, cá nhân được các cấp khen thưởng, được Bộ tư lệnh Quân khu 3, UBND tỉnh tặng “Cờ thi đua xuất sắc”, danh hiệu “Đơn vị quyết thắng” và danh hiệu “Đơn vị vững mạnh toàn diện mẫu mực tiêu biểu”.
Kim Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...