Tại huyện Thái Thụy, sáng 16/5, Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh và Đại tá Nguyễn Ngọc Tuệ, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đến thăm, chúc mừng 1 số chức sắc tôn giáo trên địa bàn huyện.
Đoàn tới thăm, chúc mừng Đại đức Thích Thanh Ngọc, Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Thái Thụy trụ trì chùa Phương Man, xã Hồng Dũng; Đại Đức Thích Thanh Thịnh, Phó Trưởng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Thái Thụy, trụ trì chùa Trà Linh, xã Thụy Liên.
Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh chúc mừng các vị chức sắc cùng tăng ni, phật tử an lạc, đón mùa Phật đản vui tươi, an lành, hạnh phúc. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, các vị chức sắc, tăng ni, phật tử tiếp tục nêu cao lòng yêu nước, chung sức đồng lòng xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, làm tốt công tác nhân đạo từ thiện, xây dựng nông thôn mới, tuyên truyền, vận động các phật tử và nhân dân tích cực tham gia phát triển kinh tế, xã hội, phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển, văn minh.
Hồng Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...