Sáng nay (22/9), Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh Thái Bình tổ chức phiên họp lần thứ hai đánh giá kết quả công tác thi đua, khen thưởng 9 tháng đầu năm 2022; thảo luận thông qua danh sách và xin ý kiến đề nghị Trung ương và tỉnh khen thưởng đối với các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc. Đồng chí Nguyễn Khắc Thận - Phó bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng Thi đua Khen thưởng tỉnh chủ trì phiên họp. Dự họp có các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, thành viên Hội đồng.
Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh Thái Bình họp đánh giá kết quả công tác thi đua, khen thưởng 9 tháng đầu năm 2022; thảo luận thông qua danh sách và xin ý kiến đề nghị Trung ương và tỉnh khen thưởng đối với các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc
9 tháng đầu năm, Ban Thi đua – Khen thưởng, Sở Nội vụ đã kịp thời tham mưu cho UBND tỉnh ban hành kế hoạch, phát động nhiều phong trào thi đua như: “Chung sức xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu” giai đoạn 2021 – 2025, “Vì người nghèo – không để ai bị bỏ lại phía sau” giai đoạn 2021 – 2025, “Tăng cường thu hút đầu tư vào các cụm công nghiệp trên địa bàn tỉnh”, các phong trào thi đua trong ngành, lĩnh vực như: giáo dục, y tế, văn hóa xã hội, an ninh quốc phòng,… Các phong trào thi đua được các cơ quan, đơn vị, địa phương tích cự hưởng ứng, tạo khí thế thi đua sôi nổi rộng khắp, góp phần hoàn thành các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. 9 tháng đầu năm đã tham mưu, khen thưởng cấp nhà nước cho 167 tập thể, cá nhân; tham mưu Chủ tịch UBND tỉnh khen thưởng cho 1.862 tập thể, cá nhân.
Cũng tại phiên họp, Ban Thi đua - Khen thưởng báo cáo đề xuất thành lập Hội đồng đánh giá, công nhận phạm vi ảnh hưởng, hiệu quả áp dụng của sáng kiến, đề tài tỉnh Thái Bình; kết quả thẩm định hồ sơ đề nghị khen thưởng ngành giáo dục và đào tạo năm học 2021 - 2022 và đề nghị khen thưởng quá trình cống hiến./.
Văn Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...