Huyện Thái Thụy bỏ phiếu tín nhiệm nguồn dự tuyển chức danh Phó Chủ tịch UBND huyện phụ trách lĩnh vực nông nghiệp nhiệm kỳ 2011 – 2016. Đồng chí Đoàn Hồng Kỳ - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh uỷ dự Hội nghị.
Gần 150 cán bộ lãnh đạo chủ chốt các phòng, ban, ngành, đoàn thể các xã, thị trấn ở huyện Thái Thụy được quán triệt quy trình tuyển chọn cán bộ diện Ban Tỉnh uỷ quản lý và Thông báo số 873/TB /TU của Tỉnh uỷ Thái Bình. Tại Hội nghị, đồng chí Bùi Đức Hoàng - Chánh Văn phòng Huyện uỷ Thái Thụy là ứng cử viên tham gia tuyển chọn chức danh Phó Chủ tịch UBND huyện phụ trách lĩnh vực nông nghiệp nhiệm kỳ 2011 – 2016 trình bày chương trình hành động nêu bật các nhiệm vụ trọng tâm: Tập trung phát triển nông nghiệp theo hướng sản xuất hàng hoá, xây dựng cánh đồng mẫu lớn, phát triển chăn nuôi trang trại, phát huy lợi thế huyện ven biển nuôi trồng đánh bắt thuỷ hải sản, đẩy nhanh tiến độ xây dựng nông thôn mới ở các địa phương.
Hội nghị tiến hành bỏ phiếu tín nhiệm đồng chí Bùi Đức Hoàng đạt 99,29 %. Cùng ngày, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Thái Thụy bỏ phiếu tín nhiệm đạt 100%.
CTV Khánh Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...