Chiều ngày 3/10, các đồng chí: Uông Chu Lưu - Ủy viên TW Đảng, Phó Chủ tịch Quốc hội; Trương Mỹ Hoa - Nguyên Phó Chủ tịch nước; Cao Thị Hải - Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng gần 300 doanh nghiệp tiêu biểu cả nước dâng hương tại Khu lăng mộ các vua Trần, xã Tiến Đức và Đền Tiên La, xã Đoan Hùng, huyện Hưng Hà.
Với tấm lòng thành kính, Đoàn đại biểu dâng hương Đức Thánh Trần Hưng Đạo, Linh từ Quốc mẫu Trần Thị Dung và các công chúa triều Trần. Đây là nơi khởi nghiệp, phát tích của Vương triều nhà Trần.
Dâng hương tại Đền mẫu Tiên La ( xã Đoan Hùng) - nời thờ phụng Đức Thánh Mẫu Bát nàn Đông Nhung Đại tướng quân. Người có công cùng Trưng vương đuổi quân Đông Hán giữ yên bờ cõi.
Đoàn đã dâng hương cầu cho quốc thái dân an, đất nước hòa bình, muôn dân an lạc.
Thu Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...