Nhờ triển khai đồng bộ nhiều giải pháp, quý I năm 2024, giá trị sản xuất công nghiệp huyện Thái Thụy ước đạt trên 3.320 tỷ đồng, tăng 26,56% so với cùng kỳ.
UBND huyện Thái Thụy họp đánh giá tình hình KT- XH quý I năm 2024
Trong đó, một số ngành duy trì mức tăng trưởng khá, thu hút đông lao động như: sản xuất đồ chơi trẻ em, giày da, cơ khí, chế biến lương thực thực phẩm.
Dự án triển khai các tuyến đường trục tại KCN Liên Hà Thái
Nhằm phấn đấu thực hiện thắng lợi mục tiêu tăng trưởng giá trị sản xuất công nghiệp cả năm hơn 21%, Thái Thụy tập trung giải quyết, tháo gỡ khó khăn vướng mắc tạo điều kiện thuận lợi cho hoạt động sản xuất, kinh doanh của các doanh nghiệp trên địa bàn; đẩy mạnh xúc tiến thương mại, thu hút đầu tư vào các khu, cụm công nghiệp, đặc biệt khu công nghiệp Liên Hà Thái; thực hiện các giải pháp nâng cao chỉ số năng lực cạnh tranh; Đôn đốc nhà đầu tư đẩy nhanh tiến độ đầu tư, đưa các dự án công nghiệp vào hoạt động, tạo chuyển biến mạnh mẽ về năng lực sản xuất công nghiệp và nguồn thu cho ngân sách nhà nước.
Duy Huy
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...