Công tác xúc tiến, thu hút đầu tư được tích cực chỉ đạo triển khai thực hiện. Các sở, ngành, địa phương chủ động rà soát, tháo gỡ các điểm nghẽn, nút thắt và khó khăn, vướng mắc trong thu hút đầu tư để giải phóng, khơi thông các nguồn lực thúc đẩy thu hút đầu tư vào địa bàn.
Đến nay, toàn tỉnh đã thu hút vốn đầu tư ước đạt trên 42.300 tỷ đồng, gấp 2 lần so với cùng kỳ năm 2022, bao gồm: 122 dự án đầu tư sản xuất kinh doanh với tổng số vốn đăng ký là trên 21.500 tỷ đồng, tăng 4,3% so với cùng kỳ năm 2022. Trong đó, vốn đầu tư nước ngoài FDI đạt trên 710 triệu USD, dự kiến cả năm 2023 sẽ thu hút trên 3,2 tỷ USD vốn FDI và 20 dự án phát triển nhà ở với tổng mức vốn đầu tư là trên 20.800 tỷ đồng.
UBND tỉnh đã chỉ đạo thực hiện cấp mới giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh cho trên 1.000 doanh nghiệp, với số vốn đăng ký 13.200 tỷ đồng và 572 chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh, tăng gần 40% so với cùng kỳ 2022. Tổng vốn đầu tư thực hiện trên địa bàn ước đạt gần 60.000 tỷ đồng, tăng 5,8% so với năm 2022./.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...