Chỉ trong 3 tháng cuối năm 2023, giá trị xuất khẩu hàng hóa của huyện Hưng Hà ước đạt 55 triệu USD, nâng tổng giá trị xuất khẩu hàng hóa của cả năm lên trên 180 triệu USD, tăng 20% so với cùng kỳ.
Thị trường xuất khẩu các mặt hàng truyền thống của Hưng Hà như sợi dệt, khăn bông, găng tay bắt đầu có dấu hiệu khởi sắc từ đầu quý 4. UBND huyện đã triển khai kịp thời các chính sách nhằm tháo gỡ khó khăn, vưỡng mắc, hỗ trợ các doanh nghiệp phát triển sản xuất kinh doanh, nắm bắt thời cơ xuất khẩu và xúc tiến thương mại. Các doanh nghiệp cũng chủ động khai thác thị trường mới, đầu tư công nghệ hiện đại để nâng cao chất lượng sản phẩm, đáp ứng yêu cầu của những thị trường khó tính như Châu Âu, Dubai, Nhật Bản … duy trì ổn định hoạt động sản xuất, đảm bảo việc làm cho người lao động.
Tiếp đà tăng trưởng, năm 2024, huyện Hưng Hà phấn đấu nâng giá trị xuất khẩu lên 188 triệu USD , tăng 3,37% so với năm 2023.
Vũ Hương
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...