Hòa chung không khí náo nức chào đón Tết trung thu của thiếu nhi toàn tỉnh, sáng 27/9, trường THCS Hoàng Diệu, TP Thái Bình tổ chức chương trình trung thu yêu thương với chủ đề " Lồng đèn thắp sáng ước mơ".
![]() | ![]() |
Chương trình với nhiều hoạt động đặc sắc như thi múa lân giữa các lớp khối 9, trang trí mâm ngũ quả giữa các khối, lớp trong toàn trường. Đặc biệt tại chương trình, cán bộ, giáo viên và học sinh nhà trường cùng chung tay góp quỹ từ thiện để chia sẻ yêu thương, thắp sáng ước mơ cho những học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Nhân dịp tết trung thu năm nay, nhà trường cùng hội phụ huynh đã trao 23 suất quà cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn và học sinh mắc bệnh hiểm nghèo, động viên các em phấn đấu vươn lên trong học tập. Thông qua hoạt động này nhằm giáo dục học sinh về ý nghĩa Tết trung thu, những nét đẹp truyền thống của ngày tết đặc biệt này. Đây cũng là sự cổ vũ tinh thần để các em bước vào năm học mới đạt nhiều thành tích cao.
Thu Trang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...