Sáng 27/5, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức vòng sơ khảo hội thi giảng viên lý luận chính trị giỏi cấp tỉnh năm 2022. Đồng chí Phạm Đồng Thuỵ - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng Ban tổ chức hội thi giảng viên lý luận chính trị giỏi cấp tỉnh tới dự.
![]() | ![]() |
Vòng sơ khảo hội thi giảng viên lý luận chính trị giỏi cấp tỉnh năm 2022
Vòng sơ khảo hội thi năm nay có 8 thí sinh tham gia, đều là các giảng viên đến từ trung tâm chính trị các huyện, thành phố. Các thí sinh trải qua 3 phần thi gồm: Soạn giáo án, giảng trực tiếp và trả lời câu hỏi. Các phần thi tập trung vào các nội dung như: Phấn đấu trở thành đảng viẻn Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Xã hội loài người và sự vận động phát triển của xã hội loài người;…
Hội thi nhằm tạo sân chơi giao lưu, học hỏi cho các thí sinh, đồng thời là dịp để đánh giá chất lượng đội ngũ giảng viên lý luận chính trị trong đổi mới phương pháp giảng dạy lý luận chính trị tại địa phương. Kết thúc hội thi, Ban Giám khảo sẽ lựa chọn 5 thí sinh xuất sắc nhất để tham dự vòng chung khảo.
Thúy Quỳnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...