Sáng 22/8, Công đoàn huyện Hưng Hà tổ chức gặp mặt, tuyên dương, khen thưởng cho học sinh là con cán bộ, đoàn viên, người lao động đạt thành tích xuất sắc trong học tập, học sinh nghèo vượt khó năm học 2022 - 2023.
Năm học 2022 - 2023, huyện Hưng Hà có trên 260 học sinh đạt thành tích cao trong học tập, gồm: 6 học sinh đạt giải quốc gia, 85 học sinh giỏi cấp tỉnh; 203 học sinh giỏi cấp huyện.
Tại buổi lễ tuyên dương, Liên đoàn lao động tỉnh Thái Bình trao 30 suất học bổng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong học tập. Liên đoàn lao động huyện Hưng Hà trao thưởng cho 150 học sinh đạt giải trong các kỳ thi quốc gia, học sinh giỏi cấp tỉnh, huyện và học sinh nghèo vượt khó. Đây là hoạt động ý nghĩa nhằm khuyến khích, động viên con đoàn viên, công nhân viên chức, người lao động trong huyện phấn đấu rèn luyện, học tập, đạt thành tích cao hơn trong năm học tới.
Vũ Hương
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...