Sáng 2/4, Ban chỉ đạo 35 của tỉnh tổ chức hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác đấu tranh phản bác thông tin xấu độc trên Internet, mạng xã hội. Tới dự có đồng chí Phạm Đồng Thuỵ, ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó trưởng ban Thường trực Ban chỉ đạo 35, Trưởng ban Tuyên giáo tỉnh uỷ.
Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác đấu tranh phản bác thông tin xấu độc trên Internet, mạng xã hội
Trong thời gian 1 ngày, các đại biểu được báo cáo viên truyền đạt 3 chuyên đề về nhận diện thủ đoạn chống phá các thế lực thù địch, dự báo xu hướng và một số giải pháp đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái thù địch trong tình hình mới. Kỹ năng viết tin, bài đấu tranh phản bác thông tin sai trái xuyên tạc, bịa đặt chống phá nhà nước trên internet và mạng xã hội. Các giải pháp kỹ thuật trong việc tạo lập sử dụng Facebook, tài khoản mạng xã hội trong đấu tranh phản bác thông tin xấu độc trên Internet, mạng xã hội. Qua đó nâng cao khả năng nhận biết đối với âm mưu thủ đoạn của các thế lực thù địch, giúp các đại biểu có thêm những kỹ năng, phương pháp phối hợp tham gia đấu tranh phản bác với các thông tin xấu độc, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Thu Trang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...