Nhờ chuyển đổi số, ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý, dạy và học, những năm gần đây, ngành Giáo dục và Đào tạo huyện Hưng Hà có nhiều đổi mới, thay đổi phương pháp dạy học truyền thống sang giảng dạy, học tập tích cực, giúp thầy và trò phát huy khả năng tư duy, sáng tạo, chủ động, phù hợp với xu thế phát triển của xã hội.
Phòng giáo và Đào tạo huyện đã ban hành Kế hoạch chuyển đổi số ngành giáo dục huyện; triển khai quản lý hồ sơ giáo viên, học sinh trên môi trường số. 100% giáo viên các trường chủ động khai thác dữ liệu Internet vào soạn giảng bằng giáo án điện tử. Nhiều thầy cô giáo đã lập website tự học, kênh Youtube giảng dạy trực tuyến.
Các nhà trường cũng tăng cường huy động nguồn lực để xây dựng hạ tầng công nghệ thông tin. Trong năm, toàn ngành huy động 5,4 tỷ đồng mua 95 tivi màn hình lớn, tivi thông minh, 66 máy tính, và nhiều trang thiết bị khác, góp phần chuẩn hóa, hiện đại hóa hệ điều kiện về cơ sở vật chất, đáp ứng nhu cầu quản lý, dạy và học trên môi trường số.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...