Trong những chủ trương, giải pháp để nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện, một ưu tiên đột phá, có ý nghĩa quyết định nhằm đáp ứng đòi hỏi bức thiết hiện nay đang được trường Đại học Y dược Thái Bình tập trung triển khai là giảng dạy gắn với nghiên cứu khoa học.
Trường Đại học Y dược Thái Bình chú trọng công tác nghiên cứu khoa học tuổi trẻ, triển khai đến tận các bộ môn và các lớp sinh viên. Hoạt động của Câu lạc bộ sinh viên nghiên cứu khoa học được củng cố và phát triển. Trong năm 2023, hơn 200 thành viên Câu lạc bộ đã được học tập phương pháp nghiên cứu khoa học. Trường cũng tích cực gắn liền nghiên cứu khoa học với đào tạo cán bộ sau đại học. Chủ động tổ chức các hội nghị hợp tác khoa học công nghệ và đào tạo sau đại học giữa trường Đại học Y dược Thái Bình với các trường đại học, các bệnh viện đầu ngành. Đến nay, nhà trường đã hoàn thành trên 1.500 đề tài nghiên cứu, trong đó có nhiều đề tài của sinh viên nhà trường, có tính ứng dụng cao.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...