Vượt qua 451 đội thi từ 81 quốc gia tại vòng Chung kết robot thế giới - World Robot Olympiad 2023 tổ chức tại Panama, các đội tuyển học sinh Việt Nam đã đạt được những thành tích xuất sắc. Tại bảng RoboSports – bảng thi đấu đối kháng - 2 đội đến từ Trường THCS Hồng Bàng, Quận 5 Thành phố Hồ Chí Minh đều nằm trong Top 8 và xếp hạng chung cuộc ở hạng 6 và 7 toàn thế giới.
Bảng Elementary cho độ tuổi từ 8 đến 12, đội đến từ Trường THCS Huỳnh Khương Ninh, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh xếp hạng 8 thế giới.
Hồng Bàng 4, Trường THCS Hồng Bàng, tại bảng Junior cho độ tuổi từ 11 đến 15 tuổi xếp hạng 9 thế giới và giải Bạc toàn cuộc. Còn với bảng Senior cho các thí sinh từ 14-19 tuổi, cả hai đại diện của Việt Nam là Viet Robot B3-02 từ Trung tâm Vietrobot và We Are From Vietnam từ Trung tâm Kids Engineer đã đoạt giải Bạc chung cuộc.
Nguồn TTXVN
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...